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Kitabu cha Takwimu za Udhalilishaji wa Kijinsia ni chanzo muhimu cha habari
inayowasilisha takwimu kwa mwaka 2023. Takwimu hizi hutolewa kila mwezi na
Ofisi ya Mtakwimu Mkuu wa Serikali (OCGS) kupitia vyombo vya habari. Ripoti
hii imetokana na takwimu zinazoripotiwa katika vituo vya Polisi vya wilaya za
Zanzibar na kujumuishwa kwa pamoja Makao Makuu ya Polisi Zanzibar. Lengo
kuu la ripoti hii ni kutoa taarifa za ukatili na udhalilishaji wa kijinsia za ndani ya
Zanzibar. Taarifa hizi hutumiwa na wapangaji, watunga sera, na watoa maamuzi.

DIBAJI

OCGS inatoa shukurani zake za dhati kwa UN WOMEN wote walioshiriki
katika kutoa chapisho hili. Kwa namna ya kipekee inatanguliza shukrani zake
Makao Makuu ya Polisi, Zanzibar kwa ushirikiano wa kutupatia taarifa hizi.
Vilevile, inamshukuru Ndugu Fahima M. Issa kwa kuratibu chapisho hili pamoja
na wataalam wa kiufundi wafuatao: Sabina R. Daima Mkuu wa Divisheni ya
Takwimu za Jinsia na Ajira, Ramla H. Pandu , Asha M. Mahfoudh na Ahmada
H. Suleiman watakwimu wa divisheni ya Jinsia na Ajira kwa kujitolea kwao na
kushiriki kikamilifu katika uandaaiji wa ripoti ya udhalilishaji Zanzibar.

OCGS inakaribisha maoni kutoka kwa watumiaji sio tu kwenye takwimu
zilizotolewa na ubora wake lakini pia kutoa mapendekezo yatakayosaidia
kuboresha takwimu zetu kwa toleo lijalo.

Salum Kassim Ali
Mtakwimu Mkuu wa Serikali
Ofisi ya Mtakwimu Mkuu wa Serikali, Zanzibar.
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Kwa maelezo zaidi wasiliana na:
Ofisi ya Mtakwimu Mkuu wa Serikali
S.L.P. 2321, Zanzibar
7 Barabara ya Fumba,

71125 Mjini Magharibi

Zanzibar — Tanzania

Simu: +255 24 224 0134
Nukushi: +255 24 224 0135
Baruapepe: cgs@ocgs.go.tz

Tovuti:www.ocgs.go.tz.
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MUHTASARI

Kitabu hichi ni muendelezo wa vitabu vya Takwimu za Ukatili na Udhalilishaji
wa Kijinsia Zanzibar ambapo kitabu cha kwanza kilitolewa 2020 na Ofisi ya
Mtakwimu Mkuu wa Serikali na kinatarajiwa kuendelea kutolewa kila mwaka.
Kitabu hiki kinatoa muhtasari wa takwimu za maeneo mawili ya uhalifu ambayo
ni ukatili na udhalilishaji wa Kijinsia kwa kila wilaya kwa mwaka 2023. Takwimu
hizi zimechambuliwa kijiografia, kimakundi na kijinsi kwa wilaya zote 11 za
Unguja na Pemba. Data hukusanywa kila mwezi kutoka Makao Makuu ya Polisi

na matokeo haya kuwasilishwa katika vyombo vya habari kila mwezi.

Chapisho hili hutoa taarifa za ukatili na udhalilishaji wa kijinsia Zanzibar. Vilevile
hutoa taarifa za idadi ya matukio yaliyotokea, aina ya waathirika na hali ya
waathirika baada ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia. Takwimu hizi hutoa taarifa
kuhusu matukio ambayo yameainishwa katika makundi makuu sita (6) ambayo
ni Kubaka, Kulawiti na Kunajisi, Kuingilia kinyume na maumbile, Kutorosha,
Shambulio la aibu/kukashifu na Shambulio na inatafsiriwa kwa kutofautiana na

jinsi ya muaathirika.
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MISAMIATI

1. Kubaka: Tendo hili linahusisha wanawake na wasichana
2. Kulawiti/Kunajisi: Tendo hili linahusisha wanaume na wavulana tu.

3. Kuingilia kinyume na maumbile: Tendo hili linahusisha wanawake na

wasichana tu.

4. Kutorosha: Tendo hili linahusisha wanawake, wasichana, wanaume na

wavulana.

5. Shambulio la aibu /Kukashifu: Tendo hili linahusisha wanawake,
wasichana, wanaume na wavulana (Mfano kumgusa sehemu za siri bila ya

ridhaa yake, kumtukana matusi ya nguoni nk).

6. Shambulio: Tendo hili linahusisha wanawake, wasichana, wanaume na

wavulana tu.

Angalizo:

Wasichana: watoto wa kike wenye umri chini ya mikaka 18.
Wanawake: watu wazima wanawake wenye miaka 18 na zaidi.
Wavulana: watoto wa kiume wenye umri chini ya miaka 18.

Wanaume: watu wazima wenye umri wa miaka 18 na zaidi.
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VIFUPISHO

Apr Aprili

Dis Disemba
Jan Januari
Jml Jumla

Okt Oktoba
Sept Septemba
Wk Wanawake
W’s Wasichana
Wv Wavulana
W’u Wanaume
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WILAYA ZA ZANZIBAR

kisiwa Cha Uinguja
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SEHEMU A: WILAYA YA KASKAZINI “A”

ISHEHIA ZA WILAYA YA KASKAZINI A |

pnl Mchangani

Idadi ya Watu

Kwa mujibu wa Sensa ya Watu na Makazi ya mwaka 2022, Wilaya ya Kaskazini
“A” ilikuwa na Idadi ya watu 157,369 kati yao, wanawake walikuwa watu 80,205
(asilimia 51.0) na wanaume ni watu 77,164 (asilimia 49.0), Watoto walioko chini
ya miaka 17 ni 71,084 ambao ni sawa na asilimia 45.2, watu wenye miaka 18 na
zaidi ni 86,285 sawa na asilimia 54.8, Jadweli A.1.
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Jadweli A.1: Idadi ya Watu wa Wilaya ya Kaskazini “A” kwa Umri na Jinsi;
2022
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Chanzo: Idadi ya Watu na Makaazi, 2022

Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia

Jumla ya matukio 98 ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia yameripotiwa katika
Wilaya ya Kaskazini “A” mwaka wa 2023, Waathirika wengi walikuwa ni watoto
ambao ni 77 sawa na asilimia 78.6 na wanawake ni 21 sawa na asilimia 21.4
(Jadweli A.11).

Robo ya nne ya mwaka 2023 (Oktoba-Disemba) imeripotiwa kuwa na matukio
mengi zaidi ambayo yalikuwa matukio 29 (asilimia 29.6) ikilinganishwa na vipindi
vyengine, aidha robo mwaka ya Aprili-Juni imeripotiwa kuwa na matukio kidogo
(matukio 20 sawa na silimia 20.4), Kielelezo A.1.
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Kielelezo A.1: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia
kwa Vipindi vya Robo Mwaka; 2023
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Matukio ya udhalilishaji wa wasichana ndio yanayoongoza zaidi katika wilaya
ya Kaskazini “A” kwa mwaka 2023, ambapo wameripotiwa waathirika 66 (asili-
mia 67.4) ikifuatia na matukio ya udhalilishaji wa wanawake ikiwa na waathiri-
ka 21 (asilimia 21.4) na kwa wavulana walikuwa waathirika 11 (asilimia 11.2)
Kielelezo A. 2.

Kielelezo A.2: Idadi ya Waathirika wa Ukatili na Udhalilishaji wa
Kijinsia kwa Jinsi; 2023

98
66
21
11
] i
Wanawake Wasichana Wavulana Jumla

Wasichana wanaonekana kuathirika zaidi ambapo kati ya waathirika 98
wasichana ni 66. Vile vile katika vipindi vyote vya robo mwaka inaonekana
wasichana ndio waathirika zaidi ambapo robo mwaka ya kwanza waathirika
wasichana walikuwa 17 kati ya 23, robo mwaka ya pili na ya tatu walikuwa 16 kati
ya waathirika 20 na 25 mtawaliwa, na robo mwaka ya nne walikuwa waathirika
17 kati ya 29. Kielelezo A.3.
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Kielelezo A3: Idadi ya Waathirika wa Ukatili na Udhalilishaji wa
Kijinsia kwa Vipindi vya Robo mwaka na Jinsi; 2023

Wanawake mWasichana mWavulana

Udhalilishaji mkubwa unaofanyika kwa wanawake na wasichana ni ubakaji
ambapo kati ya matukio 87 ya udhalilishaji yaliyotokea kwa wanawake na
wasichana, Kati ya matukio 59 yaliyotokea ya ni kubaka likifuatia na shambulio
la aibu /kukashifu yalkuwa matukio 10, kutorosha yalikuwa matukio manane
(8), shambulio yalikuwa sita (6) na kuingilia kinyume na maumbile yaliripotiwa
matukio manne (4). Kielelezo A.4.

Kielelezo A.4: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia
kwa Wanawake na Wasichana kwa Aina ya Matukio; 2023

Kuingilia kinyume na maumbile I 4

Shambulio il 6

Kutorosha [l 8
Kukashifu/shambulio la aibu [l 10

Kubaka | so

Jumia | 7

Kati ya matukio 59 yaliyotokea ya kubaka, 49 walifanyiwa wasichana na matukio
10 walifanyiwa wanawake. Matukio mengine yote yanaonekana kufanyiwa zaidi
wasichana ukilinganisha na wanawake isipokuwa matukio ya shambulio yote
yaliripotiwa kufanyiwa wanawake (matukio 6), Kielelezo A.5.
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Kielelezo A.5: Idadi ya Matukio ya wa Udhalilishaji wa Kijinsia kwa
Wanawake na Wasichana kwa Aina ya Matukio na Jinsi; 202

B Wasichana Wanawake

Kuingilia kinyume na maumbile n 13

Shambulio 6

Kutorosha HHEE 8

Kukashifu/'shambulio la aibu W8 6

Kubaka P 49

Jurnia I 65

Kwa upande wa wavulana, matukio yaliyoripotiwa yalikuwa ni kulawiti (matukio
11) ambapo matukio wengine matatu ya udhalilishaji hayakuripotiwa katika
wilaya hii (Kielelezo A.6).

Kielelezo A.6: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia
kwa Wavulana kwa Aina ya Matukio; 2023

Shambulio 0
Kukashifu/Shambulio la aibu 0

Kutorosha = 0

o | 11

sumia- | 11
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SEHEMU B: WILAYA YA KASKAZINI “B”

SHEHIA ZA WILAYA YA KASKAZINI B

ldadi ya Watu

Idadi ya watu kwa Wilaya ya Kaskazini “B” kwa mwaka 2022 walikuwa watu
99,921. Wanawake walikuwa 50,744 (asilimia 50.8) na wanaume 49,177 (asilimia
49.2), Watoto walioko chini ya miaka 17 ni 46,682 sawa na asilimia 46.7, watu
wenye miaka 18 na zaidi ni 53,239 sawa na asilimia 53.3, Jadweli B.1.
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Jadweli B.1: Idadi ya Watu wa Wilaya ya Kaskazini “B” kwa Umri na

Jinsi; 2022
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Chanzo: Sensa ya Watu na Makazi, 2022

Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia

Jumla ya matukio 113 ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia yameripotiwa katika
Wilaya ya Kaskazini “B” kwa mwaka wa 2023. Waathirika wengi walikuwa watoto
(watoto 93 sawa na asilimia 82.3), wanawake waathirika ni 19 sawa na asilimia
16.8 na mwanamme mmoja (1) sawa na asilimia 0.9(Jadweli B.11).

Robo ya tatu na ya nne ya mwaka 2023 (Julai — Septemba na Oktoba - Disemba)
zimeripotiwa kuwa na matukio mengi zaidi ambayo yalikuwa matukio 31 kwa
kila kipindi sawa na asilimia 27.4 ikilinganishwa na vipindi vyengine na robo ya
mwaka.

Aprili - Juni imeripotiwa kuwa na matukio kidogo ambayo ni 25 sawa na asilimia
22.1, Kielelezo B.1.

Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia, 2023




Kielelezo B.1: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia
kwa Vipindi vya Robo mwaka; 2023
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Matukio ya udhalilishaji kwa wasichana yanayoongoza zaidi katika Wilaya
ya Kaskazini” B”. Waathirika wasichana walikuwa 78 sawa na asilimia 69.0
waliripotiwa ikifuatia na matukio ya udhalilishaji wa wanawake waathirika
walikuwa 19 (asilimia 16.8), mwanamme alikuwa mmoja (1) sawa na asilimia
0.9 na wavulana walikuwa 15 (asilimia 13.3), Kielelezo B.2.

Kielelezo B.2: Idadi ya Waathirika wa Ukatili na Udhalilishaji wa
Kijinsia kwa Jinsi; 2023

113

78
19 15
[] m
Wanawake Wasichana Wavulana Mwanamme Jumla

Wasichana wameonekana kuathirika zaidi ambapo kati ya waathirika 113,
wasichana walikuwa 78. Vile vile katika vipindi vyote vya robo mwaka inaonekana
wasichana ndio waathirika zaidi ambapo robo mwaka ya kwanza kulikuwa na
waathirika 17 kati ya 26, robo mwaka ya pili waathirika 15 kati ya 25, robo mwaka
ya tatu waathirika 25 kati ya 31 na robo mwaka ya nne wasichana 21 kati ya 31.
Kielelezo B.3.

————————————————————————— Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia, 2023




Kielelezo B.3: Idadi ya Waathirika wa Ukatili na Udhalilishaji wa
Kijinsia kwa Vipindi vya Robo mwaka na Jinsi; 2023

Wanawake ®Wasichana ®Wavulana ®Mwanamme

Udhalilishaji mkubwa unaofanyika kwa wanawake na wasichana ni ubakaji
ambapo kati ya matukio 97 ya udhalilishaji yaliyotokea kwa mwaka 2023 kwa
wanawake na wasichana, matukio 74 yalikuwa ni kubaka likifuatia matukio ya
shambulio la aibu / kukashifu ambayo yalikuwa matukio 14, Kielelezo B.4.

Kielelezo B.4: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia
kwa Wanawake na Wasichana kwa Aina ya Matukio; 2023

Kutorosha | 1
shambulio [l 8

Kukashifu/shambulio la aibu - 14

kobaka |
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Kati ya waathirika 74 wa matukio ya kubaka, 66 walifanyiwa wasichana na
matukio manane (8) walifanyiwa wanawake. Matukio mengine yote yanaonekana
kufanyiwa zaidi wasichana ukilinganisha na wanawake isipokuwa tukio la
shambulio, Kielelezo B.5.

Kielelezo B.5: Idadi ya Matukio wa Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia
kwa Wanawake na Wasichana kwa Aina ya Matukio; 2023

m\Wasichana Wanawake

Kutorosha I !

Shambulio

Kukashifu/shambulio la aibu

kubaka M ©6

Kwa upande wa wavulana na wanaume matukio yanayoongoza zaidi ni kulawiti
yameripotiwa matukio 15 yote walifanyiwa wavulana likifuatia tukio la shambulio
la aibu/kukashifu limeripotiwa tukio moja (1) kwa wanaume ambapo matukio
mengine hayakuripotiwa kwa wavulana na wanaume (Kielelezo B.6).

Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia, 2023




Kielelezo B.6: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia
kwa Wavulana kwa Aina ya Matukio; 2023

= Mwanamme m \Wavulana
Shambulio
Kutorosha
Kukashifu/Shambulio la aibu

Kulawiti 15
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SEHEMU C: WILAYA YA KATI

SHEHIA ZA WILAYA YA KATI |

Idadi ya Watu

Sensa ya Watu na Makazi ya mwaka 2022 ilionyesha Idadi ya watu wa wilaya ya
Kati walikuwa watu 132,717. Wanawake walikuwa watu 66,148 (asilimia 49.7)
na wanaume walikuwa 66,569 (asilimia 50.3). Mchanganuo wa makundi ya umri
umeonyesha kuwa watoto walioko chini ya miaka 17 ni watu 59,716 sawa na
asilimia 45.0, watu wenye miaka 18 na zaidi walikuwa watu 73,001 sawa na
asilimia 55.0, Jadweli C.1.

Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia, 2023




Jadweli C.1: Idadi ya Watu wa Wilaya ya Kati kwa Umri na Jinsi; 2022

18 na Zaidi Jumla
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Chanzo: Sensa ya Watu na Makazi, 2022

Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia

Jumla ya matukio 94 ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia yameripotiwa katika
mwaka wa 2023, waathirika wengi walikuwa watoto (watoto 82 sawa na asilimia
87.2) na wanawake waathirika walikuwa 12 sawa na asilimia 12.8(Jadweli C.11).

Robo mwaka ya pili ya mwaka 2023 (Aprili — Juni) imeripotiwa kuwa na matukio
mengi, matukio 37 (asilimia 39.4) ikilinganishwa na vipindi vyengine vya robo
mwaka ambapo kipindi cha Januari - Machi imeripotiwa kuwa na matukio kidogo
zaidi, matukio 18 sawa na asilimia 19.1, Kielelezo C.1.

Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia, 2023




Kielelezo C.1: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia
kwa robo mwaka; 2023
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Matukio ya udhalilishaji kwa wasichana ndio yanayoongoza zaidi katika Wilaya
ya Kati, waathirika 67 (asilimia 71.4) walikuwa wasichana ikifuatia na matukio
ya udhalilishaji kwa wavulana walikuwa waathirika 15 na udhalilishaji kwa
wanawake walikuwa waathirika, Kielelezo C.2.

Kielelezo C.2: Idadi ya Waathirika wa Ukatili na Udhalilishaji wa
Kijinsia kwa Jinsi; 2023

94
67
Wanawake Wasichana Wavulana Jumla

Wasichana wameonekana kuathirika zaidi ambapo kati ya waathirika 94,
wasichana 67 wameathirika. Vile vile katika vipindi vyote vya robo mwaka
inaonekana wasichana ndio waathirika zaidi ambapo robo mwaka ya kwanza
kulikuwa na waathirika wasichana 12 kati ya 18, robo mwaka ya pili waathirika
29 kati ya 37, robo mwaka ya tatu waathirika 11 kati ya 19 na robo mwaka ya nne
waathirika wasichana 15 kati ya 20. Kielelezo C.3.

Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia, 2023




Kielelezo C.3: Idadi ya Waathirika wa Ukatili na Udhalilishaji wa
Kijinsia kwa robo mwaka na Jinsi; 2023

Wanawake ®Wasichana ®Wavulana ®Jumla

&
&
3’0

Udhalilishaji mkubwa unaofanyika kwa wanawake na wasichana ni ubakaji
ambapo kati ya matukio 79 ya udhalilishaji yaliyotokea, matukio 51 yalikuwa
ni kubaka likifuatia tukio la kuingilia kinyume na maumbile ambayo yalikuwa
matukio 16. Kielelezo C.4.

Kielelezo C.4: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia
kwa Wanawake na Wasichana kwa Aina ya Matukio; 2023

Kutorosha I 3
Kukashifu/shambulio la aibu [l ¢
Kuingilia kinyume na maumbile - 16

Kubaka [N -1

Jumia - [ o

Kati ya matukio 51 yaliyotokea ya kubaka, 43 walifanyiwa wasichana na matukio
nane (8) walifanyiwa wanawake. Matukio mengine yote yanaonekana kufanyiwa
zaidi wasichana ukilinganisha na wanawake, Kielelezo C.5.

Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia, 2023 —M8M8@8@8 —MMMMM™ ™M




Kielelezo C.5: Idadi ya Matukio wa Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia
kwa Wanawake na Wasichana kwa Aina ya Matukio; 2023

m Wasichana Wanawake

Kukashifu/shambulio la aibu M s
Kutorosha . 3

Kuingilia kinyume na maumbile 0— 16

P 43
Kubaka 8

Kwa upande wa wavulana, tukio la kulawiti linaongoza zaidi ambapo matukuio
13 yameripotiwa. Tukio la kukashifu/shambulio la aibu yameripotiwa matukio
mawili (2) ambapo matukio mengine hayakuripotiwa katika wilaya hii (Kielelezo
C.6).

Kielelezo C.6: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia
kwa Wavulana kwa Aina ya Matukio; 2023

Shambulio = 0
Kutorosha 0

Kukashifu/Shambulio la aibu  [JJJ}j 2

e I 13

i I 15

————————————————————————— Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia, 2023




6L 19 4! 9l Sl L Sl 1 12 g€ 62 v Sl zl € ejunp
0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 olnquieys
6 g v € € 0 v L € z b b 0 0 0 nqie e| oljnquieys/nyysesnyy
€ g 0 b b 0 0 0 0 z z 0 0 0 0 BysoI0)NY|
9l ol 0 L | 0 g g 0 8 8 0 z z 0 s|iqunew eu swnAupy eyiBuinyy
e 34 8 L ol b 9 g b 1z 8l € gl ol & eeqny)
we | osm | AM | we | osm | oam | we | s | M | we | sam AM | we | sm | Am opjnie ek eury
siq - uer _ sia - PIo _ ydeg - rejnp wunr - 1dy 1y2e| - luep

€Z0Z ‘Isulf eu opjnje\ eA euly ‘ejemuw oqoy eAA ipuidip
BM) eueydlisep) eu ayemeuep) emy eisullly] em ifeysijijeypn eu 1neyn ek onjnjey ek ipepj :zL°o llamper

z'/8 Z8 oj01eM
8zl L oEMBUEBA
elwIsy Ipep] eyLIYIeEM

oysiuejequiery

€202 ‘Isulr emy eisulliy] em ifeysijiieypn eu 13exn em exuIyleep ek ipep) :LL'D llamper

I
I
=]
I3
g
7]
£
£
©
3
‘©
<
=
=
<
5
o
©
c
=
©
X
o




[s¢]
(o)
o
N
o}
0 14 L (114 (114 134 0 Sl 19 cl 6 ejune w
0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 oingewys | &3
2
0 0 0 l 9 14 0 4 [*] 4 Ll jiysexny/ngie g| olinquieys 5
<
[72}
0 0 0 4 3 0 € eysoloiny m
allqwin m
0 0 3 € l L 9l -ew eu awnAuy eljibuiny ©
c
0 0 0 € € L el jme|ny M
S

0 14 9 L 6 (¥4 1S exeqny

jaed otopuoamt ot u>_ww_o_2__”_4 eney ejedozyiiz S iopusezm, opimie eA ipep) opimeN ef eury
esjuIyeep eX ipep|

€202 ‘onjnje|\ A BUIY BMY BMIINYNYI0ZI|IZ BNJRH p)"D lloMper

St 14 14 14 € ejwnp
0 0 0 0 0 olinqueys
4 l I 0 0 nqe e| olnquieys/nyysexny|
0 0 0 0 0 BYS0.0INY
€l € € 14 € IHme|nyy
sig - uer s1a - Mo ydag - rejnp wnp - udy 1yoe - uer tfeysijifeypn ek eury

€202 ‘onjnje|\ eA euly eu ejemuw
0qoy eAA 1puidip emy eue|nAe eMm eisulliy em ifeysijiieypn eu 1j3exn eA onynje ek ipepj :g1°0 1lamper




SEHEMU D: WILAYA YA KUSINI

[SHEHIA ZA WILAYA YA KUSINI |

Jambiani Kikadini

Idadi ya Watu

Idadi ya watu katika Wilaya ya Kusini kwa mwaka 2022 walikuwa watu 63,156
ambapo wanawake walikuwa 31,358 (asilimia 49.7) na wanaume 31,798
(asilimia 50.3). Watoto walio chini ya miaka 17 ni 24,110 sawa na asilimia 38.2,
watu wenye miaka 18 na zaidi ni 39,046 sawa na asilimia 61.8, Jadweli D.1.

Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia, 2023




Jadweli D.1: Idadi ya Watu wa Wilaya ya Kusini kwa Umri na Jinsi;

2022

0-17 18 na Zaidi Jumla
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Chanzo: Sensa ya Watu na Makazi, 2022
Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia

Matukio 45 ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia yameripotiwa katika Wilaya ya
Kusini mwaka wa 2023, wengi wa waathirika ni watoto ambao ni 37 sawa na
asilimia 82.2 na wanawake waathirika walikuwa 8 sawa na asilimia 17.8(Jadweli
D.11).

Robo ya nne ya mwaka 2023 (Oktoba - Disemba) imeripotiwa kuwa na matukio
mengi (matukio 16) sawa na asilimia 35.6 ikilinganishwa na vipindi vyengine.
Robo mwaka ya pili ya Aprili - Juni imeripotiwa kuwa na matukio kidogo, matukio
sita (6) sawa na asilimia 13.3. Kielelezo D.1.

Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia, 2023




Kielelezo D.1: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia
kwa Vipindi vya Robo mwaka; 2023

45
14 16
9 6
[] ] . l
Q> Q > 3 @
@"00 ) ,50 Q(éo Q}{\o 0((‘\0
o & k\ N \% . \9
A Q xR Q
N R N e &
N4 &‘b \60 N
N Q\j\~ 3’0(\

Idadi kubwa ya waathirika wa udhalilishaji wa kijinsia ni wasichana (waathirika
30 sawa na asilimia 66.7) ikifuatiwa na waathirika wanawake (waathirika nane
(8)). Idadi ndogo ya waathirika iliripotiwa kwa wavulana a  mbapo walikuwa
waathirika saba (7) sawa na (asilimia 15.6), Kielelezo D.2.

Kielelezo D .2: Idadi ya Waathirika wa Ukatili na Udhalilishaji wa
Kijinsia kwa Jinsi; 2023

45
30
8 7
Wanawake Wasichana Wavulana Jumla

Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia, 2023




Waathirika wengi ni wasichana ambapo kati ya waathirika 45, waathirika 30
walikuwa wasichana. Hali hii imeonekana pia katika vipindi vyote vya robo
mwaka ambapo wasichana ndio waathirika zaidi. Robo mwaka ya kwanza
kulikuwa na wasichana waathirika 6 kati ya 9, robo mwaka ya pili waathirika sita
(6) kati ya sita (6), robo mwaka ya tatu waathirika 10 kati ya 14 na robo mwaka
ya nne waathirika wasichana 8 kati ya 16. Kielelezo D.3.

Kielelezo D.3: Idadi ya Waathirika wa Ukatili na Udhalilishaji wa
Kijinsia kwa Vipindi vya Robo mwaka na Jinsi; 2023

Wanawake ®Wasichana ®Wavulana
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Udhalilishaji mkubwa unaofanyika kwa wanawake na wasichana ni ubakaji
ambapo kati ya matukio 43 ya udhalilishaji yaliyotokea kwa wanawake na
wasichana, matukio 25 yalikuwa ni kubaka likifuatia tukio la shambulio la aibu /
kukashifu ambayo yalikuwa matukio nane (8), Kielelezo D.4.

Kielelezo D.4: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia
kwa Wanawake na Wasichana kwa Aina ya Matukio; 2023

Shambulio = 0
Kutorosha [l 2
Kuingilia kinyume na maumbile [l 3
Kukashifu/shambulio la aibu [l 8

Kubaka [N 25

Jumia - I 43

Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia, 2023




Kati ya waathirika 25 wa matukio ya kubaka, 20 walifanyiwa wasichana na
matukio 5 walifanyiwa wanawake. Matukio mengine yanaonekana kufanyiwa
zaidi wasichana ukilinganisha na wanawake. Kielelezo D.5

Kielelezo D.5: Idadi ya Matukio wa Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia
kwa Wanawake na Wasichana kwa Aina ya Matukio; 2023

m Wasichana Wanawake

2
Kutorosha .1

|
1

Kuingilia kinyume na maumbile

.
2

Kukashifu/shambulio la aibu

I
Kubaka

5

Kwa upande wa wavulana tukio la kulawiti linaongoza zaidi (matukio manne
(4)) ikifuatia tukio la kukashifu/shambulio la aibu (matukio matatu (3)) ambapo
matukio mengine hayakuripotiwa (Kielelezo D.6).

Kielelezo D.6: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia
kwa Wavulana kwa Aina ya Matukio; 2023

Shambulio 0

Kutorosha 0

Kukashifu/ Shambulio la Aibu [ N NI 3
kutawit - [ 4

Jumia - [

Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia, 2023
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SEHEMU E: WILAYA YA MJINI

ISHEHIA ZA WILAYA YA MJINI |

Idadi ya Watu

Idadi ya watu katika Wilaya ya Mjini kwa mwaka 2022 walikuwa watu 219,007
ambapo wanawake walikuwa 113,119 (asilimia 51.7) na wanaume walikuwa
105,888 (asilimia 48.3). Watoto walioko chini ya miaka 17 ni 84,694 sawa na
asilimia 38.7, watu wenye miaka 18 na zaidi ni 134,313 sawa na asilimia 61.3,
Jadweli E.1.

Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia, 2023




Jadweli E.1: Idadi ya Watu wa Wilaya ya Mjini kwa Umri na Jinsi;
2022

219,007

®m\Wanawake ®Wanaume = Jumla

84,694
70,087
134,313
113,119
105,888

0-17 18 na Zaidi Jumla

3,032
662
64,226

1

Chanzo: Sensa ya Watu na Makazi, 2022

Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia

Matukio 457 ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia yameripotiwa Wilaya ya Mjini
kwa mwaka 2023, wengi wa waathirika walikuwa ni watoto ambao ni 362 (asilimia
79.2), waathirika wanawake walikuwa 60 (asilimia 13.1) na wanaume walikuwa
35 sawa na asilimia 7.7 (Jadweli E.11).

Robo ya nne ya mwaka 2023 (Oktoba — Disemba) kumeripotiwa kuwa na
matukio mengi zaidi ambayo yalikuwa matukio 135 (asilimia 29.5) ikilinganishwa
na vipindi vyengine, aidha, robo mwaka ya Aprili — Juni kumeripotiwa kuwa na
matukio kidogo zaidi ambayo ni matukio 93 sawa na asilimia 20.4, Kielelezo E.1.

Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia, 2023 —M8M8@8@8 —MMMMM™ ™M




Kielelezo E.1: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia
kwa Vipindi vya Robo mwaka; 2023
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Matukio ya Udhalilishaji kwa wasichana ndio yanayoongoza zaidi katika Wilaya
ya Mjini ambapo walikuwa waathirika 252 (asilimia 55.1) ikufuatia na wavulana
walikuwa 110 (asilimia 24.1), wanawake walikuwa 60 (asilimia 13.1) na kwa
wanaume ni 35 sawa na asilimia 7.7, Kielelezo E.2.

Kielelezo E.2: Idadi ya Waathirika wa Ukatili na Udhalilishaji wa
Kijinsia kwa Jinsi; 2023

457
252
110
60
o -
Wanawake Wasichana Wavulana Wanaume Jumla

Waathirika 252 walikuwa wasichana kati ya waathirika 457. Aidha, wasichana
ndio waathirika zaidi katika vipindi vyote vya robo mwaka ambapo robo mwaka
ya kwanza kulikuwa waathirika 65 kati ya 107, robo mwaka ya pili waathirika 50
kati ya 93, robo mwaka ya tatu waathirika 67 kati ya 122 na robo mwaka ya nne
waathirika wasichana 70 kati ya 135. Kielelezo E.3.

Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia, 2023




Kielelezo E.3: Idadi ya Waathirika wa Ukatili na Udhalilishaji wa
Kijinsia kwa Vipindi vya Robo mwaka na Jinsi; 2023

Wanawake ®Wasichana ®Wavulana
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Udhalilishaji mkubwa unaofanyika kwa wanawake na wasichana ni ubakaji
ambapo yalikuwa matukio 179 kati ya matukio 312 ya udhalilishaji yaliyotokea
kwa wanawake na wasichana, likifuatia tukio la shambulio ambayo yalikuwa
matukio 75. Kielelezo E.4.

Kielelezo E.4: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia
kwa Wanawake na Wasichana kwa Aina ya Matukio; 2023

Kuingilia kinyume na maumbile I 9
Kutorosha [l 19
Kukashifu/shambulio la aibu [l 30
Shambulio [N 75
Kubaka (NN 7o

Jumia . 312

Kati ya matukio 179 yaliyotokea ya kubaka, 155 walifanyiwa wasichana na
matukio 24 walifanyiwa wanawake. Matukio mengine yote yanaonekana
kufanyiwa zaidi wasichana ukilinganisha na wanawake, Kielelezo E.5

Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia, 2023




Kielelezo E.5: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia
kwa Wanawake na Wasichana kwa Aina ya Matukio; 2023

® \Wasichana Wanawake

Shambulio _27 48

Kukashifu/shambulio la aibu  Mlee 24
Kutorosha -2 17

Kuingilia kinyume na maumbile .1 8

e 155
Kubaka o4

Kwa upande wa wavulana na wanaume, tukio la kulawiti linaongoza zaidi
(matukio 63) ambapo matukio 60 yameripotiwa kwa wavulana na matukio matatu
yameripotiwa kwa wanaume likifuatia tukio la shambulio ambapo yameripotiwa
matukio 82(matukio 50 yaliripotiwa kwa wavulana na matukio 32 yaliripotiwa
kwa wanaume, (Kielelezo E.6).

Kielelezo E.6: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia
kwa Wavulana na Wanaume kwa Aina ya Matukio; 2023

® \Wanaume ® Wavulana
Kutorosha = §

Kukashifu/Shambulio la aibu ~ §

shambuiio Il 50
Kulawiti e e— 50

Jumla “ 110

————————————————————————— Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia, 2023
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SEHEMU F: WILAYA YA MAGHARIBI “A”

SHEHIA ZA WILAYA YA MAGHARIBI A |

Idadi ya Watu

Idadi ya watu wa Wilaya ya Magharibi “A” mwaka 2022 walikuwa watu 329,645,
kati ya hao wanawake walikuwa 171,145 (asilimia 51.9) na wanaume walikuwa
158,500 (asilimia 48.1). Watoto wenye umri chini ya miaka 17 walikuwa 156,045
sawa na asilimia 43.3, watu wenye miaka 18 na zaidi walikuwa 173,600 sawa na
asilimia 52.7, Jadweli Jadweli F.1.

Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia, 2023




Jadweli F.1: Idadi ya Watu wa Wilaya ya Magharibi “A” kwa Umri na
Jinsi; 2022

329,645

Wanawake ® Wanaume

18 na Zaidi Jumla

173,600
171,145

156,045
158,500

79,129

76,916
92,016

81,584

Chanzo: Sensa ya Watu na Makazi, 2022

Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia

Jumla ya matukio 433 ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia yameripotiwa katika
wilaya ya Magharibi “A” kwa mwaka wa 2023, wengi wa waathirika walioripotiwa
walikuwa watoto ambao ni 352 sawa na asilimia 81.3, waathirika wanawake
walikuwa 53 sawa na asilimia 12.2 na wanaume walikuwa 28 sawa na asilimia
6.5 (Jadweli F.11).

Robo ya kwanza ya mwaka 2023 (Januari — Machi) imeripotiwa kuwa na idadi
kubwa ya matukio ambayo yalikuwa matukio 122 (asilimia 28.2) ikilinganishwa
na vipindi vyengine vya robo mwaka. Aprili - Juni kumeripotiwa kuwa na matukio
idadi kidogo, matukio 90 sawa na asilimia 20.8, Kielelezo F.1.

Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia, 2023




Kielelezo F.1: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia
kwa Vipindi vya robo mwaka; 2023

433
122 116
Januari-Machi Aprili - Juni Julai-Septemba Oktoba-Disemba Januari-Disemba

Matukio ya udhalilishaji kwa wasichana ndio yanayoongoza zaidi katika wilaya
ya Magharibi “A”, waathirika 276 (asilimia 63.7) ikifuatia na udhalilishaji kwa
wavulana waathirika 76, kwa wanawake walikuwa 53 (asilimia 12.2) na wanaume
walikuwa 28 sawa na asilimia 6.5, Kielelezo F.2.

Kielelezo F.2: Idadi ya Waathirika wa Ukatili na Udhalilishaji wa
Kijinsia kwa Jinsi; 2023

433
76
. ] -
Wanawake Wasichana Wavulana Wanaume Jumla

Waathirika 276 walikuwa wasichana kati ya waathirika wote 433. Vile vile, katika
vipindi vyote vya robo mwaka inaonekana wasichana ndio waathirika zaidi
ambapo robo mwaka ya kwanza kulikuwa na waathirika wasichana 71 kati ya
122, robo mwaka ya pili waathirika 62 kati ya 90, robo mwaka ya tatu waathirika
76 kati ya 116 na robo mwaka ya nne waathirika wasichana 67 kati ya 105,
Kielelezo F.3.

Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia, 2023




Kielelezo F3: Idadi ya Waathirika wa Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa
Vipindi vya robo mwaka na Jinsi; 2023

Wanawake ®Wasichana ®Wavulana ®Wanaume

Januari - Aprili- Juni Julai- Oktoba- Januari-
Machi Septemba Disemba Disemba

Udhalilishaji mkubwa unaofanyika kwa wanawake na wasichana ni ubakaji
ambapo kati ya matukio 329 ya udhalilishaji yaliyoripotiwa kwa wanawake na
wasichana, matukio 190 yalikuwa ni kubaka Kielelezo F.4.

Kielelezo F.4: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia
kwa Wanawake na Wasichana kwa Aina ya Matukio; 2023

Kutorosha [l 19
Kuingilia kinyume na maumbile [l 25
Kukashifu/shambulio la aibu - 42
Shambulio [ 53
Kubaka [N 190

Jumia - | 520

Jumla ya matukio 190 yaliyotokea ya kubaka, 169 walifanyiwa wasichana
na matukio 21 walifanyiwa wanawake. Matukio mengine yote yanaonekana
kufanyiwa zaidi wasichana ukilinganisha na wanawake, Kielelezo F.5.

Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia, 2023




Kielelezo F.5: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia
kwa Wanawake na Wasichana kwa Aina ya Matukio; 2023

m Wasichana Wanawake

Shambulio _20 33

I s
7

Kukashifu/shambulio la aibu

Kutorosha -1 18

o
4

Kuingilia kinyume na maumbile

—— 169
Kubaka 21

Kwa upande wa wavulana na wanaume, tukio la kulawiti linaongoza zaidi
(matukio 42) ambapo wanaume walikuwa wanne (4) na wavulana walikuwa 38
ikilinganishwa na matukio mengine (Kielelezo F.6).

Kielelezo F.6: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia
kwa Wavulana na Wanaume kwa Aina ya Matukio; 2023

®\Wanaume ® Wavulana

Kutorosha 12

Kukashifu/Shambulio la 1
aibu 2

i 23
shampuio | o5
i, 4
cutavit | — a0

28
suria [ —— 7
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SEHEMU G: WILAYA YA MAGHARIBI “B”

SHEHIA ZA WILAYA YA MAGHARIBI B |

Idadi ya Watu

Idadi ya watu katika Wilaya ya Magharibi “B’ kwa mwaka 2022 walikuwa watu
344,517, kati ya hao wanawake ni 180,978 (asilimia 52.5) na wanaume ni
163,539 (asilimia 47.5). Watoto walioko chini ya miaka 17 walikuwa 153,285
sawa na asilimia 44.5, watu wenye miaka 18 na zaidi ni 191,232 sawa na asilimia
55.5, Jadweli G.1.

Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia, 2023




Jadweli G.1: Idadi ya Watu wa Wilaya ya Magharini “B” kwa Umri na
Jinsi; 2022
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Chanzo: Sensa ya Watu na Makazi, 2022

Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia

Jumla ya matukio 417 ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia yameripotiwa katika
mwaka wa 2023. Waathirika wengi walikuwa watoto ambao ni 361 sawa
na asilimia 86.6, waathirika wanawake walikuwa 37 sawa na asilimia 8.6 na
wanaume walikua 19 sawa na asilimia 4.6(Jadweli G.11).

Robo ya nne ya mwaka 2023 (Oktoba - Disemba) kumeripotiwa kuwa na matukio
mengi, matukio 123 (asilimia 29.5) ikilinganishwa na vipindi vyengine. Robo
mwaka ya Aprili - Juni kumeripotiwa kuwa na matukio kidogo zaidi ambayo ni
matukio 85 sawa na asilimia 20.4, Kielelezo G.1.

Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia, 2023




Kielelezo G.1: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia
kwa vipindi vya Robo mwaka; 2023

417
115 85 94 123
Q& S 2 2 2
& S N N &
: 9 N @ & &L
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Matukio ya udhalilishaji wa wasichana ndio yanayoongoza zaidi katika wilaya ya
Magharibi “B” yakiwa na waathirika 268 (asilimia 64.3) ikifuatia na matukio ya
udhalilishaji ya wavulana yakiwa na waathirika 93 (asilimia 8.9), kwa wanawake
yalikuwa na waathirika 37 (asilimia 22.3) na wanaume waathirika 19 sawa na
asilimia 4.6, Kielelezo G.2.

Kielelezo G.2: Idadi ya Waathirika wa Ukatili na Udhalilishaji wa
Kijinsia kwa Jinsi; 2023

417
268
93
[ | —
Wanawake Wasichana Wavulana Wanaume Jumla

Idadi kubwa ya waathirika walikuwa wasichana ambapo kati ya waathirika
417, waathirika wasichana walikuwa 268. Vile vile katika vipindi vyote vya
robo mwaka, waathirika wasichana wanaongoza zaidi ambapo robo mwaka ya
kwanza kulikuwa na waathirika wasichana 82 kati ya 115, robo mwaka ya pili
waathirika 52 kati ya 85, robo mwaka ya tatu waathirika 58 kati ya 94 na robo
mwaka ya nne waathirika wasichana 76 kati ya 124, Kielelezo G.3.

Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia, 2023




Kielelezo G.3: Idadi ya Waathirika wa Ukatili na Udhalilishaji wa
Kijinsia kwa Vipindi vya Robo mwaka na Jinsi; 2023

Wanawake ®Wasichana ®Wavulana ®Wanaume

Udhalilishaji mkubwa unaofanyika kwa wanawake na wasichana ni kubaka
ambapo kati ya matukio 305 ya udhalilishaji yaliyotokea kwa wanawake na
wasichana, matukio 188 yalikuwa ni kubaka likifuatia kosa la shambulio ambayo
yalikuwa matukio 42, Kielelezo G.4.

Kielelezo G.4: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia
kwa Wanawake na Wasichana kwa Aina ya Matukio; 2023
Kutorosha . 20

Kukashifu/shambulio la aibu [Jl| 27

Kuingilia kinyume na
maumbile . 28

shambulio [l 42

kubaka [N 138

Jumia [ 305

Kati ya matukio 188 yaliyotokea ya kubaka, 172 walifanyiwa wasichana na
matukio 16 walifanyiwa wanawake, matukio mengine yote yanaonekana
kufanyiwa zaidi wasichana ukilinganisha na wanawake, Kielelezo G.5.

Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia, 2023




Kielelezo G.5: Idadi ya Matukio wa Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia
kwa Wanawake na Wasichana kwa Aina ya Matukio; 2023

m \Wasichana Wanawake
Shambulio q4 28

Kukashifu/shambulio la aibu M~ 23
Kutorosha -1 19

Kuingilia kinyume na maumbile ? 26

Kubaka P 172

Kwa upande wa wavulana na wanaume, tukio la kulawiti linaongoza zaidi
(matukio 61) ambapo matukio 59 yameripotiwa kwa wavulana na matukio mawili
(2) kwa wanaume ikilinganishwa na matukio mengine, (Kielelezo G.6).

Kielelezo G.6: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia
kwa Wavulana na Wanaume kwa Aina ya Matukio; 2023

®\Wanaume ®Wavulana
Kukashifu/Shambulio la aibu

Kutorosha

Shambulio | ——— 34
Kulawit  [t—— 50

Jumia [ ——— O3

Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia, 2023
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SEHEMU H: WILAYA YA WETE

ﬁHEH[A ZA WILAYA YA WETE

Idadi ya Watu

Idadi ya watu wa Wilaya ya Wete mwaka 2022 walikuwa watu 148,712, aidha
wanawake walikuwa 76,783 (asilimia 51.6) na wanaume walikuwa 71,929
(asilimia 48.4). Watoto walioko chini ya miaka 17 walikuwa 80,350 sawa na
asilimia 54.0, watu wenye miaka 18 na zaidi ni 68,362 sawa na asilimia 46.0 ,
Jadweli H.1.

Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia, 2023




Jadweli H.1: Idadi ya Watu wa Wilaya ya Wete kwa Umri na Jinsi;

2022

Jumla ya matukio 93 ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia yameripotiwa katika
mwaka wa 2023, wengi wa waathirika walikuwa watoto ambao ni 87 sawa na
asilimia 93.5, waathirika wanawake walikuwa watano (5) sawa na asilimia 5.4 na
mwanamme mmoja (1) sawa na asilimia 1.1(Jadweli H.11).
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0-17 18 na Zaidi Jumla

37,324
31,038

Chanzo: Sensa ya Watu na Makazi, 2022

Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia

Robo ya tatu ya mwaka 2023 (Julai-Septemba) kumeripotiwa kuwa na idadi ya
juu ya matukio ambayo ni 27 sawa na asilimia 29.0 ikilinganishwa na vipindi
vyengine. Aidha, robo mwaka ya Aprili-Juni na Oktoba - Disemba kumeripotiwa
kuwa na matukio kidogo ambayo ni 20 sawa na asilimia 21.5 kwa kila kipindi,
Kielelezo H.1.

Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia, 2023




Kielelezo H.1: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia
kwa Vipindi vya Robo mwaka; 2023

93
26 20 27 20
HE m B =
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Matukio ya udhalilishaji wa wasichana yanayoongoza zaidi katika Wilaya ya
Wete, ambapo kulikuwa na waathirika wasichana 63 (asilimia 67.7) ikifuatia na
matukio ya udhalilishaji kwa wavulana kuliwa na waathirika 24 sawa na asilimia
25.8, Kielelezo H.2.

Kielelezo H.2: Idadi ya Waathirika wa Ukatili na Udhalilishaji wa
Kijinsia kwa Jinsi; 2023

93
63
24
—_—
Wanawake Wasichana Wavulana Mwanamme Jumla

Waathirika wengi ni wasichana ambapo kati ya waathirika 93, waathirika 63
walikuwa wasichana. Hali hii inaonekana katika vipindi vyote vya robo mwaka
ambapo wasichana ndio waathirika zaidi. Robo mwaka ya kwanza kulikuwa na
waathirika wasichana 18 kati ya 26, robo mwaka ya pili wasichana 14 kati ya 20,
robo mwaka ya tatu wasichana 18 kati ya 27 na robo mwaka ya nne waathirika
wasichana 13 kati ya 20, Kielelezo H.3.

Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia, 2023




Kielelezo H.3: Idadi ya Waathirika wa Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia
kwa Vipindi vya Robo mwaka na Jinsi; 2023

Wanawake ®Wasichana ®Wavulana ®Jumla

Takribani wanawake na wasichana sita kati ya kumi wa Udhalilishaji kwa
wanawake na wasichana hubakwa (matukio 38). Aidha tukio hili huchukua idadi
kubwa ya matukio ya udhalilishaji kwa wanakwake na wasichana. likifuatia tukio
la shambulio la aibu/kukashifu ambayo yalikuwa matukio 15, Kielelezo H.4.

Kielelezo H.4: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia
kwa Wanawake na Wasichana kwa Aina ya Matukio; 2023

Shambulio 0
Kuingilia kinyume na maumbile & 4
Kutorosha s 11
Kukashifu/shambulio la aibu e 15
Kubaka meaassssssssssssm 33

Jumla . 68

Jumla ya matukio 36 ya udhalilishaji wa kubaka walifanyiwa wasichana na
matukio mawili (2) walifanyiwa wanawake kati ya matukio 38 yaliyotokea
ya kubaka. Matukio mengine yote yanaonekana kufanyiwa zaidi wasichana
ukilinganisha na wanawake, Kielelezo H.5.

Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia, 2023




Kielelezo H.5: Idadi ya Matukio wa Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia
kwa Wanawake na Wasichana kwa Aina ya Matukio; 2023

®\Wasichana Wanawake

Shambulio = §

Kukashifu/shambulio la aibu ? 13
Kutorosha EgSE——— 11

Kuingilia kinyume na maumbile -1 3

Kubaka — 36

Kwa upande wa wavulana na wanaume tukio la kulawiti linaongoza zaidi
(matukio 20) ambapo matukio 19 yameripotiwa kufanyiwa wavulana na tukio
moja kwa mwanamme ikilinganishwa na matukio mengine, (Kielelezo H.6).

Kielelezo H.6: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia
kwa Wavulana na Wanaume kwa Aina ya Matukio; 2023

= Wanaume = Wavulana
Shambulio

[e=] (o]

Kutorosha

Kukashifu/Shambulio la aibu gyt 5

Kulawit | — 1o

e | —— 24

Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia, 2023
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SEHEMU I: WILAYA YA MICHEWENI

SHEHIA ZA WILAYA YA MICHEWEN] |

Idadi ya Watu

Idadi ya watu wa Wilaya ya Micheweni mwaka 2022 walikuwa watu 123,379 kati
yao wanawake walikuwa 63,824 (asilimia 51.7) na wanaume walikuwa 59,555
(asilimia 48.3). Watoto walioko chini ya miaka 17 walikuwa 69,640 sawa na
asilimia 56.4, watu wenye miaka 18 na zaidi ni 53,739 sawa na asilimia 43.6,
Jadweli I.1.

Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia, 2023




Jadweli I.1: Idadi ya Watu wa Wilaya ya Micheweni kwa Umri na

Jinsi; 2022

18 na Zaidi Jumla

® Wanawake ®Wanaume = Jumla
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63,824
59,555
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34,568

35,072
29,256
24,483

Chanzo: Sensa ya Watu na Makazi, 2022

Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia

Matukio 42 ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia yameripotiwa Wilaya ya
Micheweni katika mwaka wa 2023. Waathirika wengi walikuwa ni watoto ambao
ni 41 sawa na asilimia 97.6 na muathirika mmoja (1) alikuwa mwanamke sawa
na asilimia 2.4(Jadweli .11).

Robo ya pili ya mwaka 2023 (Aprili — Juni) kumeripotiwa kuwa na matukio mengi
(matukio 15) sawa na asilimia 35.7 ikilinganishwa na vipindi vyengine. Robo
mwaka ya Januari — Machi kumeripotiwa kuwa na matukio kidogo ambayo ni
matukio saba (7) sawa na asilimia 16.7,

Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia, 2023




Kielelezo I.1.

Kielelezo 1.1: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia
kwa Vipindi vya Robo mwaka; 2023

42

15 19
s 0 = B
Januari-Machi ~ Aprili- Juni  Julai-Septemba Oktoba-Disemba Januari-Disemba

Matukio ya udhalilishaji kwa wasichana ndio yanayoongoza katika Wilaya
ya Micheweni, waathirika 36 (asilimia 85.7) ikifuatia na matukio ya wavulana
walikuwa na waathirika 5 sawa na asilimia 11.9 na kwa wanawake alikuwa
muathirika mmoja (1) (asilimia 2.4), Kielelezo 1.2.

Kielelezo 1.2: Idadi ya Waathirika wa Ukatili na Udhalilishaji wa
Kijinsia kwa Jinsi; 2023
42
36

5
1 ]
Wanawake Wasichana Wavulana Jumla
Waathirika 36 kati ya waathirika 42 walikuwa wasichana. Waathirika wakuu wa
ukatili na udalilishaji katika vipindi vyote vya robo mwaka walikuwa wasichana.
Aidha, robo mwaka ya kwanza kulikuwa na wasichana waathirika 5 kati ya 7,
robo mwaka ya pili wasichana 12 kati ya 15, robo mwaka ya tatu wasichana 7

kati ya 8 na robo mwaka ya nne waathirika wote walikuwa wasichana (waathirika
12), Kielelezo 1.3.

Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia, 2023




Kielelezo 1.3: Idadi ya Waathirika wa Ukatili na Udhalilishaji wa
Kijinsia kwa Vipindi vya Robo mwaka na Jinsi; 2023

Wanawake ®\Wasichana ®Wavulana

Udhalilishaji mkubwa unaofanyika kwa wanawake na wasichana ni kubaka
ambapo kati ya matukio 37 ya udhalilishaji yaliyotokea kwa wanawake na
wasichana, matukio 32 yalikuwa ni kubaka likifuatia tukio la kutorosha matukio
(3), Kielelezo 1.4.

Kielelezo 1.4: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia
kwa Wanawake na Wasichana kwa Aina ya Matukio; 2023

Kuingilia kinyume na maumbile B 1
Kukashifu/shambulio la aibu B 1
Kutorosha W 3
Kubaka I 32

Jumla I 37

Kati ya matukio 32 yaliyotokea ya kubaka, matukio yote walifanyiwa wasichana.
Matukio mengine yote yanaonekana kufanyiwa zaidi wasichana ukilinganisha na
wanawake, Kielelezo 1.5.

Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia, 2023




Kielelezo 1.5: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia
kwa Wanawake na Wasichana kwa Aina ya Matukio; 2023

®m\Vasichana Wanawake
Shambulio

Kukashifu/shambulio la aibu 1

8
"o

Kutorosha ™8 3
0

Kuingilia kinyume na maumbile 1

Kubaka — 32

Kwa upande wa wavulana, matukio ya kulawiti ndio yaliyoripotiwa zaidi kwa
mwaka 2023 ambapo yalikuwa manne (4), (Kielelezo 1.6).

Kielelezo 1.6: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia
kwa Wavulana kwa Aina ya Matukio; 2023

Kutorosha 0
Shambulio 0

Kukashifu/Shambulio la aibu [ NN 1

Kulawiti - [

Jumia [

Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia, 2023
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SEHEMU J: WILAYA YA CHAKECHAKE

SHEHIA ZA WILAYA YA CHAKECHAKE |

Idadi ya Watu

Idadi ya watu wa Wilaya ya Chake Chake kwa mwaka 2022 walikuwa watu
136,298 ambapo wanawake walikuwa watu 70,912 (asilimia 52.0) na wanaume
walikuwa watu 65,386 (asilimia 48.0). Watoto walioko chini ya miaka 17 walikuwa
65,386 sawa na asilimia 53.5, watu wenye miaka 18 na zaidi walikuwa 63,320
sawa na asilimia 46.5, Jadweli J.1.

Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia, 2023




Jadweli J.1: Idadi ya Watu wa Wilaya ya Chake Chake kwa Umri na
Jinsi; 2022

m\Wanawake ®Wanaume ®Jumla
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36,362

36,616
34,550
8,770

18 na Zaidi Jumla

0-17

Chanzo: Sensa ya Watu na Makazi, 2022
Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia

Matukio 108 ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia yameripotiwa Wilaya ya Chake
Chake katika mwaka 2023, waathirika wengi walikuwa watoto (watoto 100)
sawa na asilimia 88.5 wakifuatiwa na wanawake, waathirika 13 sawa na asilimia
11.5(Jadweli J.11).

Idadi kubwa ya matukio yalitokea katika robo ya tatu ya mwaka 2023 (Julai —
Septemba) kuliripotiwa matukio 31 (asilimia 28.7) ikilinganishwa na vipindi
vyengine. Aidha robo ya mwaka ya

Januari — Machi kumeripotiwa kuwa na matukio kidogo, matukio 22 sawa na
asilimia 20.4, Kielelezo J.1.

Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia, 2023




Kielelezo J.1: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia
kwa Vipindi vya Robo mwaka; 2023

108
2 26 31 29
N Q> o > o
$ S NS 0 NS
N4 R @é\ & &
N D Q @ @
G N P N &
5«&‘0 v & & &
5\) O\’} B’bo

Matukio ya udhalilishaji wa wasichana ndio yanayoongoza zaidi katika Wilaya
ya ChakeChake, wasichana 81 sawa na asilimia 71.7 ikifuatia na matukio
ya udhalilishaji kwa wavulana walikuwa 19 (asilimia 16.8) na kwa wanawake
walikuwa 13 (asilimia 11.5), Kielelezo J.2.

Kielelezo J.2: Idadi ya Waathirika wa Ukatili na Udhalilishaji wa
Kijinsia kwa Jinsi;2023

113
81
19
13
Wanawake Wasichana Wavulana Jumla

Waathirika wengi walikuwa wasichana ambapo kati ya waathirika 113 waathirika
81 walikuwa wasichana. Vile vile katika vipindi vyote vya robo mwaka inaonekana
wasichana ndio waathirika zaidi ambapo robo mwaka ya kwanza kulikuwa na
waathirika 19 kati ya 22, robo mwaka ya pili waathirika 27 kati ya 31, robo mwaka
ya tatu waathirika 13 kati ya 31 na robo mwaka ya nne waathirika wasichana 22
kati ya 29, Kielelezo J.3.

Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia, 2023 —M8M8@8@8 —MMMMM™ ™M




Kielelezo J.3: Idadi ya Waathirika wa Ukatili na Udhalilishaji wa
Kijinsia kwa Vipindi vya Robo mwaka na Jinsi; 2023

Wanawake ®Wasichana ®Wavulana

i
o 3
7 13

Januari -Machi  Aprili- Juni Julai- Oktoba- Januari-
Septemba Disemba Disemba

Udhalilishaji mkubwa unaofanyika kwa wanawake na wasichana ni kubaka
ambapo kati ya matukio 94 ya udhalilishaji yaliyotokea kwa wanawake na
wasichana, matukio 59 yalikuwa ni kubaka likifuatia tukio la shambulio la aibu/
kukashifu ambayo yalikuwa matukio 23, Kielelezo J.4.

Kielelezo J.4: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia
kwa Wanawake na Wasichana kwa Aina ya Matukio; 2023

Shambulio 0
Kuingilia kinyume na maumbile 0
Kutorosha s 12
Kukashifu/shambulio la aibu ——— 23
Kubaka NI 59

Jumla I 4

Kati ya matukio 59 yaliyotokea ya kubaka, waathirika 55 walifanyiwa wasichana
na matukio manne (4) alifanyiwa wanawake. Matukio mengine yote yanaonekana
kufanyiwa zaidi wasichana ukilinganisha na wanawake, Kielelezo J.5.

Kielelezo J.5: Idadi ya Waathirika wa Ukatili na Udhalilishaji wa
Kijinsia kwa Wanawake na Wasichana kwa Aina ya Matukio na Jinsi;
2023

Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia, 2023




® Wasichana Wanawake

Shambulio 0
0
Kukashifu/shambulio la aibu _7 16
Kutorosha * 10
Kuingilia kinyume na maumbile 8

Kubaka T 55

4

Kwa upande wa wavulana kumeripotiwa na matukio mengi ya kulawiti. Kati ya
matukio 19 yaliyoripotiwa, matukio 14 yameripotiwa ya kulawiti, matukio manne
(4) yalikuwa ya shambulio la aibu/ kukashifu na tukio moja lilikuwa la kutorosha,
(Kielelezo J.6).

Kielelezo J.6: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia
kwa Wavulana kwa Aina ya Matukio; 2023

Shambulio 0
Kutorosha [l 1

Kukashifu/Shambulio la aibu [ NN 2

Kulawiti [ 4

Jumia [ 10

Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia, 2023
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SEHEMU K: WILAYA YA MKOANI

ISHEHIA ZA WILAYA YA MKOANI |

N

A

Idadi ya Watu

Idadi ya watu katika Wilaya ya Mkoani mwaka 2022 walikuwa watu 135,052,
kati yao wanawake walikuwa 69,065 (asilimia 51.1) na wanaume walikuwa ni
65,987 (asilimia 48.9). Watoto walioko chini ya miaka 17 walikuwa 73,378 sawa
na asilimia 54.3, watu wenye miaka 18 na zaidi ni 61,674 sawa na asilimia 45.7,
Jadweli K.1.

Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia, 2023




Jadweli K.1: Idadi ya Watu wa Wilaya ya Mkoani kwa Umri na Jinsi;
2022

m \Wanawake ™ Wanaume ™ Jumla
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0-17 18 na Zaidi Jumla
Chanzo: Sensa ya Watu na Makazi, 2022

Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia

Jumla ya matukio 54 ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia yameripotiwa Wilaya
ya Mkoani katika mwaka wa 2023. Waathirika wengi walikuwa ni watoto 47 sawa
na asilimia 77.0 na waathirika wanawake walikuwa saba (7) sawa na asilimia
13.0(Jadweli K.11).

Kwa robo ya kwanza ya mwaka 2023 (Januari - Machi) kumeripotiwa kuwa na
matukio mengi ambayo yalikua matukio 17 (asilimia 31.5) ikilinganishwa na
vipindi vyengine. Aidha robo ya mwaka ya Aprili — Juni na Julai - Septemba
kuliripotiwa kuwa na matukio kidogo matukio 12 sawa na asilimia 22.2 kwa kila
kipindi, Kielelezo K.1.

Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia, 2023




Kielelezo K.1: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia
kwa robo mwaka; 2023

54
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Matukio ya udhalilishaji kwa wasichana ndio yanayoongoza zaidi katika wilaya
ya Mkoani, waathirika wasichana walikuwa 46 (asilimia 85.2) ikifuatia na matukio
ya udhalilishaji wa wavulana kulikuwa na waathirika saba (7) na kwa wavulana
alikuwa muathirika mmoja (1) sawa na asilimia 1.9, Kielelezo K. 2.

Kielelezo K.2: Idadi ya Waathirika wa Ukatili na Udhalilishaji wa
Kijinsia kwa Jinsi; 2023

54
46
7
] 1
Wanawake Wasichana Wavulana Jumla

Waathirika wengi walikuwa wasichana ambapo kati ya waathirika 54 waathirika
46 walikuwa wasichana. Vile vile katika vipindi vyote vya robo mwaka inaonekana
wasichana ndio waathirika zaidi ambapo robo mwaka ya kwanza waathirika 14
kati ya 17, robo mwaka ya pili waathirika 11 kati ya 12, robo mwaka ya tatu
waathirika 10 kati ya 12 na robo mwaka ya nne iliripotiwa waathirika 11 kati ya
13 walikuwa wasichana.
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Kielelezo K.3: Idadi ya Waathirika wa Ukatili na Udhalilishaji wa
Kijinsia kwa Vipindi vya Robo mwaka na Jinsi; 2023

Wanawake ®Wasichana ®Wavulana

-HQH 7

Januari - Aprili- Juni Julai- Oktoba- Januari-
Machi Septemba Disemba Disemba

Udhalilishaji mkubwa unaofanyika kwa wanawake na wasichana ni kubaka
ambapo kati ya matukio 53 ya udhalilishaji yaliyotokea kwa wanawake na
wasichana, matukio 30 yalikuwa ni kubaka likifuatia tukio la shambulio la aibu/
kukashifu ambayo yalikuwa matukio 12, Kielelezo K.4.

Kielelezo K.4: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia
kwa Wanawake na Wasichana kwa Aina ya Matukio; 2023

Kuingilia kinyume na maumbile 0
Shambulio I 1
Kutorosha I 10
Kukashifu/shambulio la aibu I 12
Kubaka IS 30

Jumla I 53
Kati ya matukio 30 yaliyotokea ya kubaka, waathirika 29 walifanyiwa wasichana na

muathirika mmoja (1) alikuwa mwanamke. Matukio mengine yote yanaonekana
kufanyiwa zaidi wasichana ukilinganisha na wanawake, Kielelezo K.5.
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Kielelezo K.5: Idadi ya Matukio wa Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia
kwa Wanawake na Wasichana kwa Aina ya Matukio; 2023

m \Wasichana Wanawake

Shambulio 0 1
Kukashifu/shambulio la aibu N 7
Kutorosha 0— 10
Kuingilia kinyume na maumbile 8
Kubaka 1_ 29

Kwa upande wa wavulana tukio moja (1) la kukashifu/ shambulio la aibu ndilo
lililoripotiwa kwa mwaka 2023 sawa na asilimia 100 ambapo matukio mengine
hayajaripotiwa, Kielelezo K.6.

Kielelezo K.6: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia
kwa Wavulana kwa Aina ya Matukio; 2023

Shambulio 0
Kutorosha 0

Kulawiti 0

Kukashifu/shambulio la aibu | N R

Jumia - [ -
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Ofisi Ya Mtakwimu Mkuu wa Serikali, Zanzibar Dira

DIRA

“Ni kuwa kituo cha ubora kwa ajili ya uzalishaji wa takwimu rasmi
na kukuza utamaduni wa kutumia ushahidi wa kitakwimu kwa ajili ya

kuandaa sera na kufanya maamuzi”.
Dhamira

“Ni kuratibu uzalishaji wa takwimu rasmi, kutoa takwimu na taarifa zenye
ubora wa hali ya juu na kuhamasisha matumizi yake katika mipango,
kufanya maamuzi, utawala, uendeshaji, ufuatiliaji na tathmini”.

Ofisi ya Matakwimu Mkuu wa Serikali
S.L.P 2321
Simu: +255 24 224 0134
Nukushi: +255 24 224 0135
Baruapepe: cgs@ocgs.go.tz

Mtandao: http://www.ocgs.go.tz

Zanzibar.
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